Tài liệu



Câu hỏi thường gặp
Chứng chỉ năng lực thiết kế và thi công kết cấu công trình dân dụng
Câu hỏi của bạn Thiên Phúc tại hòm thư thienphucdaotaoxaydung@gmail.com hỏi :

Đơn vị tôi chuyên thiết kế và thi công cáp dự ứng lực trong các công trình dân dụng, cấp công trình đạt cấp II trở lên. Vậy công ty tôi muốn xin cấp chứng chỉ hoạt động xây dựng về lĩnh vực thiết kế và thi công kết cấu công trình dân dụng (Cáp dự ứng lực) có được ko?

 

Sau khi nghiên cứu, Cục Quản lý hoạt động xây dựng có ý kiến trả lời như sau:

Trường hợp công ty đáp ứng đủ các điều kiện theo quy định tại Khoản 32 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì được xem xét cấp chứng chỉ năng lực đối với lĩnh vực thi công xây dựng công trình về kết cấu ứng suất trước.


Cục Quản lý hoạt động xây dựng